UFADHILI WA GEF WACHOCHEA UKUAJI WA UTALII WA MISITU TANZANIA
Na Mwandishi Wetu
DAR ES SALAAM: Idadi ya watalii wanaotembelea hifadhi za misitu nchini imeongezeka kutoka chini ya 200 mwaka 2015 hadi zaidi ya 390,000 kwa mwaka, mafanikio yanayohusishwa kwa sehemu na miradi inayofadhiliwa na Mfuko wa Dunia wa Mazingira (GEF).
Ukuaji huo unaashiria hatua muhimu katika juhudi za Tanzania kupanua vivutio vya utalii nje ya hifadhi za wanyamapori, kuongeza thamani ya kiuchumi ya rasilimali za misitu na kuimarisha uhifadhi endelevu.
Tango alisema utalii wa misitu ulikuwa bado haujaimarika mwaka 2015, wakati idadi ya watalii waliotembelea hifadhi hizo ilikuwa chini ya 200 kwa mwaka, licha ya Tanzania kuwa na utambulisho mkubwa kimataifa katika utalii wa wanyamapori. Ufadhili huo pamoja na jitihada zingine za serikali zimesaidia kuongeza kwa idadi ya watalii kufikia takriban 400,000 mwaka 2025.
Alieleza kuwa kuboreshwa kwa hadhi na usimamizi wa baadhi ya maeneo ya misitu, pamoja na kutambuliwa kwake kama hifadhi za misitu ya asili, kumewezesha kuendeleza shughuli za utalii sambamba na uhifadhi wa bioanuai.
Alisema TFS imekuwa ikinufaika na ufadhili wa GEF tangu mwaka 2007 kupitia awamu mbalimbali, zikiwamo GEF-4, GEF-5 na GEF-6, na sasa inaangalia fursa mpya katika GEF-9 ili kuimarisha zaidi uhifadhi na kuendeleza shughuli za utalii katika hifadhi za misitu na nyuki.
Tango alisisitiza umuhimu wa kushirikiana na wadau kuandaa mapendekezo ya miradi yanayozingatia vipaumbele vya mazingira vya Tanzania na malengo ya ufadhili wa GEF, akieleza kuwa msaada zaidi unaweza kuongeza mchango wa rasilimali za misitu na nyuki katika maendeleo ya taifa.
Post a Comment